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SHERIA YA BENKI KUU YA TANZANIA, 

(SURA YA 197) 
________ 

 
KANUNI 
_________ 

 
(Zimetengenezwa chini ya kifungu cha 70(1)) 

 
KANUNI ZA UDHIBITI WA MAZINGIRA YA MAJARIBIO YA 

TEKNOLOJIA YA FEDHA ZA MWAKA 2024 
 

SEHEMU YA KWANZA 
MASHARTI YA UTANGULIZI 

  
Jina  1. Kanuni hizi zitajulikana kama Kanuni za Udhibiti wa 

Mazingira ya Majaribio ya Teknolojia ya Fedha za mwaka 
2024. 

  
Matumizi  2.-(1) Kanuni hizi zitatumika kwa- 
 (a) mtoa huduma za fedha aliyesajiliwa na Benki; 
 (b) kampuni ya teknolojia ya fedha inayoshirikiana na 

mtoa huduma za fedha aliyepewa leseni na Benki; 
na 

 (c) kampuni ya teknolojia ya fedha inayokusudia kutoa 
suluhisho la bidhaa za fedha na huduma 
zinazosimamiwa na Benki. 

  (2) Shughuli zitakazoendeshwa na watu 
walioorodheshwachini ya kanuni ndogo ya (1), zitakuwa ni zile 
ambazo haziangukii chini ya mfumo wa sheria uliyopo.. 

  
Tafsiri 
 
Sura ya 197 

 3. Katika Kanuni hizi, isipokuwa kama muktadha 
utahitaji vinginevyo- 
“Sheria” maana yake ni Sheria ya Benki Kuu ya Tanzania; 

 “mwombaji” maana yake ni kampuni inayokusudia kufanya 
majaribio ya teknolojia ya huduma za fedha ndani ya 
mazingira ya majaribio ya teknolojia ya fedha 
yaliyodhibitiwa; 

 “Benki” itakuwa na maana kama iliyotolewa kwake chini ya 
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Sheria; 
 “mteja” maana yake ni mtu anayetumia bidhaa yoyote yafedha 

huduma zinazotolewa  na Mshiriki; 
 “mtoa huduma za fedha” maana yake ni taasisi iliyona leseni ya 

kutoa huduma za fedha, inayodhibitiwa na kusimamiwa 
na Benki; 

 “suluhisho la fedha” maana yake ni bidhaa yoyote, huduma, 
njia ya uwasilishaji, teknolojia au muundo wa biashara 
na inajumuisha, malipo ya kidijitali, mikopo ya 
kidijitali, uhamisho wa fedha na huduma za utumaji 
fedha, kumjua mteja wako kidijitali, jukwaa la kidijitali, 
huduma za utambuzi   kidijitali, huduma za usalama wa 
mtandao na bidhaa, uendelevu wa sekta ya fedha, 
huduma za fedha kwa njia ya simu, uchambuzi na 
matumizi ya taarifa tofauti, matumizi ya teknolojia ya 
daftari la hesabu iliyosambazwa, akili bandia na 
matumizi ya mashine ya kujifunza na aina nyingine ya 
bidhaa, huduma, njia ya uwasilishaji, teknolojia au 
muundo wa biashara kama itakavyoidhinishwa na 
Benki; 

 “teknolojia ya huduma ya fedha” maana yake ni uvumbuzi wa 
kiteknolojia utakaotumika katika utoaji wa bidhaa za 
fedha na huduma; 

 “kampuni ya teknolojia ya fedha” maana yake ni taasisi 
iliyosajiliwa ndani ya Jamhuri ya Muungano kwa ajili 
ya utoaji wa suluhisho la fedha iliyobuniwa katika soko; 

 “Mazingira ya Majaribio ya Teknolojia ya Fedha 
Yaliyodhibitiwa” maana yake ni utaratibu rasmi 
uliowekwa na Benki, ambao ndani yake, chini ya 
mazingira yaliyodhibitiwa, kampuni inafanya majaribio 
ya bidhaa mpya za uvumbuzi, huduma, njia za 
uwasilishaji au muundo wa biashara katika mazingira 
yaliyothibitiwa ; na 

 “soko” maana yake ni mazingira ambayo ndani yake suluhisho 
la fedha linatolewa kwa ajili ya matumizi; 

 “Waziri” itakuwa na maana sawa na maana iliyotolewa kwake 
chini ya Sheria; 

 “mshiriki” maana yake ni taasisi iliyoidhinishwa kushiriki 
katika Mazingira ya Majaribio ya Teknolojia ya 
Huduma za Fedha Yaliyodhibitiwa; 
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 “mazingira ya kufanya majaribio” maana yake ni mazingira ya 
soko halisi ya ambapo mshiriki anaonesha matumizi ya 
teknolojia ya huduma ya fedha. 

  
SEHEMU YA PILI 

SIFA NA UTARATIBU WA MAOMBI 
  
Sifa  4. Watu waliyotajwa katika kanuni ya 2(1) watakuwa na 

sifa za kuomba kushiriki katika Mazingira ya Majaribio ya  
Teknolojia ya Fedha Yaliyodhibitiwa . 

  
Utaratibu wa 
maombi   5.-(1) Dirisha la maombi ya kushiriki katika 

Mmazingira ya Majaribio ya Teknolojia ya Fedha 
Yaliyodhibitiwa litafunguliwa kwa robo mwaka ambapo Benki 
itawakaribisha waombaji kupitia tovuti yake rasmi na vyombo 
vingine vya habari vilivyosambaa katika eneo kubwa. 

  (2) Kwa kuzingatia kanuni ya 4, mtu anayekusudia 
kuomba kushiriki katika Mazingira ya Majaribio ya Teknolojia 
ya Fedha Yaliyodhibitiwa atatakiwa kujaza fomu ya maombi 
kama ilivyoainishwa katika sehemu A ya Jedwali la Kanuni 
hizi. 

  (3) Fomu ya maombi iliyorejewa katika kanuni ndogo 
ya (2) itaambatana na- 

 (a) barua ya maombi kama ilivyoainishwa katika 
sehemu B ya        Jedwali ya Kanuni hizi; 

 (b) nakala zilizothibitishwa ya katiba za kampuni; 
 (c) nakala iliyothibitishwa ya cheti cha usajili; 
 (d) barua halisi kutoka kwa Msajili wa Kampuni 

inayobainisha taarifa za kampuni; 
 (e) ushahidi wa vyanzo vya fedha kwa ajili ya 

kuwezesha majaribio; 
 (f) wasifu wa watendaji wakuu wa mwombaji 

ulioambatishwa na picha moja ya pasipoti ya hivi 
karibuni, nakala zilizothibitishwa za kitambulisho 
cha taifa au hati ya kusafiria; 

 (g) mkataba uliosainiwa kati ya kampuni ya teknolojia 
ya fedha na mmiliki wa mazingira ya majaribio 
endapo mwombaji ni aliyerejewa katika kanuni ya 
2(1)(b) na (c); 

 (h) muundo wa mfumo; 
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 (i) sera ya udhibiti wa utakatishaji fedha haramu na 
udhibiti wa ufadhili wa ugaidi; 

 (j) sera ya kumlinda mlaji wa huduma za fedha; 
 (k) uamuzi wa Bodi ya Wakurugenzi wa kampuni 

kuridhia ushiriki wa kampuni katika Mazingira ya 
Majaribio ya Teknolojia ya fedha Yaliyodhibitiwa; 

 (l) mpango halisi wa kibiashara unaoonesha jinsi 
suluhisho la fedha litakavyotumika baada ya 
kutoka katika Mazingira ya Majaribio ya 
Teknolojia ya Fedha Yaliyodhibitiwa; 

 (m) andiko la suluhisho la fedha linalojumuisha- 
 (i) maelezo ya suluhisho la fedha na 

changamoto linalotatua; 
 (ii) maelezo ya rasilimali fedha na watu 

zinazohitajika kwa ajili ya majaribio; 
 (iii) manufaa kwa wateja; 
 (iv) muda na mpango wa utekelezaji wa 

suluhisho la fedha unaopendekezwa; 
 (v) maelezo ya mazingira ya majaribio 

yaliyopendekezwa na jinsi majaribio 
yatakavyofanyika; 

 (vi) matokeo muhimu yaliyokusudiwa kutoka 
kwenye majaribio; na 

 (vii) mkakati wa majaribio unaopendekezwa 
pamoja na namna ya kutoka kwenye 
mazingira ya majaribio ya teknolojia ya 
fedha yaliyodhibitiwa; 

 (n) taratibu zilizoandikwa zinazopendekezwa kwa ajili 
ya kudhibiti vihatarishi vinavyohusiana na- 

 (i) amana; 
 (ii) usalama mtandaoni; 
 (iii) uhimilivu wa kifedha; 
 (iv) ukuaji na unyumbulishwaji na uendelevu wa 

biashara wa suluhisho la fedha 
linalopendekezwa; na 

 (v) kusomana kwa mifumo. 
Maharti ya 
suluhisho la 
fedha 

 6. Suluhisho la fedha linalopendekezwa na mwombaji 
litatakiwa - 

(a) matumizi ya teknolojia mpya au inayoibuka au 
matumiziya teknolojia iliyopo kwa njia ya ubunifu; 
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 (b) kuondoa mapungufu yaliyopo katika soko au 
kufungua fursa mpya; na 

 (c) kuboresha upatikanaji, matumizi, ufanisi, usalama 
na ubora wa huduma za fedha. 

  
Tathmini ya 
Maombi  7.-(1) Benki baada ya kupokea maombi katika kanuni 5 

itafanya tathmini na kumtaarifu mwombaji kwa maandishi 
ndani ya siku arobaini na tano kuhusu matokeo ya tathmini na 
iwapo yameridhiwa au au kukataliwa kushiriki katika 
Mazingira ya Majaribio ya Teknolojia ya Fedha 
Yaliyodhibitiwa. 

  (2) Endapo ambapo maombi yamekataliwa na Benki, 
itampatia, mwombaji sababu za kwa maandishi, za kukataliwa 
huko. 

 Isipokuwa kwamba, iwapo dosari imebainikayobainika 
inayoweza kusababisha kukataliwa, mwombaji atapatiwa nafasi 
ya kuirekebisha ndani ya kipindi kilichoainishwa katika notisi 
ya kukataliwa. 

  (3) Idhini iliyotolewa chini ya kanuni ndogo ya (1) 
itahusika tu kumruhusu mwombaji kuendelea na majaribio ya 
suluhisho la fedha katika mazingira ya soko na haitachukuliwa 
kuwa ni idhini kamili ya kutoa suluhisho la fedha kwa umma. 

  
Kurudia 
kuomba 
 

 8.-(1) Mwombaji ambaye maombi yake yamekataliwa 
anaweza kurudia kufanya maombi ndani ya kipindi cha miezi 
sita iwapo dosari iliyosababisha msingi wa kukataliwa kwa 
maombi ya awali imerekebishwa. 

  (2) Benki itatathmini maombi yaliyorudiwa na inaweza 
ama kuyaidhinisha au kuyakataa. 

  (3) Kwa madhumuni ya kanuni hii, masharti ya kanuni 
ya 5(1) na (2) hayatatumika katika mchakato wa maombi 
yaliyorudiwa isipokuwa iwapo msingi wa kukataliwa ulitokana 
na kutokutekelezwa kwa masharti ya kanuni hiyo. 

  
 

SEHEMU YA TATU 
MAJARIBIO NA MASUALA MENGINE YAHUSIKANAYO 

  
Kuanza 
majaribio  9.-(1) Mshiriki ataanza majaribio ndani ya miezi miwili 
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kutokea tarehe ya kupokelewa kwa idhini kutoka katika Benki. 
  (2) Endapondani ya muda uliotajwa chini ya kanuni 

ndogo ya (1), mshiriki anashindwa kuanza majaribio atatkiwa 
kuwasilisha kwa Benki sababu za maandishi za kushindwa 
kutekeleza kwa ajili ya kuzingatiwa. 

  (3) Wakati wa majaribio, mshiriki - 
 (a) atakusanya taarifa juu ya jaribio linalofanywa; 
 (b) atatekeleza masharti yaliyotolewa kwenye idhini;  
 (c) atakeleza sheria husika; 
 (d) atawasilisha ripoti za maendeleo zilizoainishwa 

katika Kanuni hizi; 
 (e) atapata na kutunza idhini ya awali ya mlaji ya 

kushiriki katika jaribio; 
 (f) atazingatia vigezo na masharti ya mteja 

yaliyoidhinishwa kwa ajili ya majaribio ya 
suluhisho la fedha; 

 (g) atahakikisha wateja wanalindwa hususani iwapo 
kutokutekelezeka kunatokea; 

 (h) atashughulikia malalamiko ya walaji wa huduma za 
fedha na kulinda taarifa binafsi na za fedha; 

 (i) ataomba idhini kutoka Benki iwapo kuna 
mabadiliko katika vigezo au masharti; na 

 (j) atajibu maswali yote kutoka kwa Benki. 
  
Kipindi cha 
majaribio 
 

 10.-(1) Mshiriki atakamilisha majaribio ya suluhisho la 
fedha katika Mazingira ya Majaribio ya Teknolojia ya Fedha 
Yaliyodhibitiwa ndani ya kipindi cha miezi kumi na mbili 
kutokea ya kupokelewa kwa idhini. 

  (2) Benki inaweza kuongeza muda wa majaribio kadri 
itakavyohitajika ili kushughulikia masuala mahususi au 
vihatarishi vilivyobainika wakati wa kipindi cha majaribio. 

  
Mazingira ya 
majaribio 

 11. Mshiriki atafanya majaribio ya suluhisho la fedha 
linalopendekezwa katika mazingira ya majaribio yanayoendana 
na masharti yaliyobainishwa katika idhini isipokuwa kwamba, 
Benki inaweza kutoa masharti mengine kadiri itakavyoona 
inafaa. 

  
Taarifa za 
maendeleo ya 
majaribio 

 12. Wakati wa majaribio, mshiriki atawasilisha kwa 
Benki taarifa ya maendeleo ya majaribio kila baada ya miezi 
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mitatu, isipokuwa kwamba, taarifa hiyo itajumuisha- 
 (a) mafanikio makuu yaliyofikiwa wakati wa kipindi 

kinachotolewa taarifa; 
 (b) vihatarishi vilivyobainishwa wakati wa majaribio 

ikijumuisha hatua za kudhibiti vihatarishi hivyo; 
 (c) namna ambavyo malalamiko ya wateja 

yalishughulikiwa; 
 (d) changamoto za uendeshaji zilizojitokeza na hatua 

zilizochukuliwa wakati wa kipindi cha majaribio; 
 (e) ulinzi wa taarifa binafsi na za fedha; 
 (f) taarifa za mabadiliko ya umiliki wa kampuni; 
 (g) orodha ya wateja wanaoshirikikatika Mazingira ya 

Majaribio ya Teknolojia ya Fedha Yaliyodhibitiwa; 
na 

 (h) taarifa nyingine yoyote ya muhimu. 
  
Kuondolewa 
kwa idhini   13.-(1) Benki inaweza kuondoa idhini ya kushiriki 

katika Mazingira ya Majaribio ya Teknolojia ya Fedha 
Iliyodhibitiwa wakati wowote kabla ya kuisha kwa kipindi cha 
majaribio iwapo mshiriki- 

 (a) atashindwa kukidhi masharti ya idhini; 
 (b) aliwasilisha taarifa za uongo, zinazopotosha, 

alificha au kushindwa kuweka wazi maelezo 
muhimu katika maombi; 

 (c) anakiuka sheria yoyote inayotumika ndani ya 
Jamhuri ya Muungano; 

 (d) anafilisika; 
 (e) anaendesha biashara katika namna iliyona athari 

kwa wateja; au 
 (f) anashindwa kushughulikia ipasavyo kasoro zozote 

za kiufundi, dosari au udhaifu katika suluhisho la 
fedha. 

  (2) Benki itamtaka mshiriki kuonesha sababu ya msingi 
ndani ya siku kumi na nne kwanini idhini isiondolewe. 

  (3) Benki inaweza, iwapo itaona kuwa uwepo wa idhini 
utaatiri maslahi ya wateja, iwapo masharti ya kanuni ndogo ya 
(2) yatapaswa kutekelezwa, kuondoa idhini hiyo mara moja. 

  (4) Benki itawaarifu wateja kuhusu kuondolewa kwa 
idhini ya mshiriki katika mazingira ya majaribio kupitia 
vyombo vya habari vilivyosambaa katika eneo kubwa. 
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  (5) Mshiriki anaweza, kwa ridhaa ya Benki, kujitoa 
kushiriki katikaMazingira ya Majaribio ya Teknolojia ya Fedha 
iliyodhibitiwa muda wowote kwa kutoa notisi iiyona sababu za 
kujitoa. 

  (6) Kujitoa kwa mshiriki kunaweza kuidhinishwa iwapo 
Benki imeridhika kuwa hakuna kosa au viashiria vyovyote 
kinyume na sheria au muamala uliotendwa na mshiriki katika 
kipindi cha majaribio. 

  
Athari za 
kuondolewa 
kwa idhini  

 14.- Baada ya kuondolewa kwa idhini, mshiriki 
atatakiwa mara moja- 

(a) atasitisha utoaji wa suluhisho la fedha kwa wateja 
waliopo; 

 (b) atawajulisha wateja kuhusu usitishwaji kwa 
suluhisho la fedha, haki zao za fidia itakapohitajika 
na wajibu wao kulipa madeni ambayo hayajalipwa; 
na 

 (c) atamfidia kwa mteja yeyote ambaye amepata hasara 
ya kifedha kutokana na majaribio hayo. 

  
Taarifa ya 
mwisho  15.-(1) Mshiriki atatakiwa, baada ya kukamilika kwa 

majaribio, kuwasilisha taarifa ya mwisho inayoonesha- 
 (a) matokeo ya majaribio; 
 (b) vihatarishi vilivyobainishwa wakati wa majaribio na 

hatua za kudhibiti vihatarishi hivyo; na 
 (c) utayari wa kupeleka sokoni suluhisho la fedha 

lililojaribiwa. 
  (2) Taarifa iliyorejewa chini ya kanuni ndogo ya (1) 

itawasilishwa kwa Benki ndani ya siku thelathini baada ya 
muda wa majaribio. 

  
Kukamilika kwa 
kipindi cha 
majaribio  

 16.-(1) Baada ya kukamilika kwa kipindi cha majaribio, 
Benki inaweza kupendekeza suluhisho la fedha kutumika 
sokoni. 

  (2) Benki inaweza kuzuia kutumika kwa suluhisho la 
fedha sokoni baada ya kukamilika kwa majaribio kutokana na- 

 (a) jaribio lililoshindikana kutokana na vigezo 
vilivyokubaliwa; 

 (b) athari hasi yasiyokusudiwa kwa umma; au  
 (c) tishio linaloweza kuharibu uhimilivu wa sekta ya 
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fedha. 
  

SEHEMU YA NNE 
MASHARTI YA JUMLA 

  
Uwazi  17. Kwa madhumuni ya kuhakikisha uwazi, mshiriki 

atahifadhi taarifa sahihi za suluhisho la fedha zinazojumuisha- 
 (a) masuala yaliyobainika; 
 (b) udhibiti wa vihatarishi; 
 (c) ushiriki wa wateja; na 
 (d) taarifa nyingine yoyote muhimu kadri ambavyo 

Benki itahitaji. 
  
Ulinzi wa 
taarifa 
 
Sura ya 44 
 

 18.- Mshiriki atahakikisha kuwa taarifa zote 
zilizokusanywa wakati wa majaribio na, au baada ya 
kukamilika kwa majaribio ya suluhisho la fedha zinafanyiwa 
kazi kwa mujibu wa Sheria ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi na 
kwamba- 

 (a) taarifa zote za siri ikijumuisha taarifa binafsi za 
mteja zilizokusanywa wakati wa kipindi cha 
majaribio zinalindwa kabla ya kutoka kwenye 
Mazingira ya Majaribio ya Teknolojia ya Fedha 
iliyodhibitiwa; na 

 (b) taarifa zote za siri ikijumuisha taarifa binafsi za 
mteja zilizokusanywa wakati wa majaribio 
zinaharibiwa endapo idhini imeondolewa. 

  
Hakimiliki  
 

 19.-(1) Mwombaji atakuwa na jukumu la kusajili 
hakimiliki yake katika mamlaka husika kwa mujibu wa sheria 
zinazosimamia na hakimiliki. 

  (2) Kwa kuzingatia masharti ya kanuni ndogo ya (1), 
Benki haitawajibika kwa madai ya hakimiliki yaliyowasilishwa 
na mhusika mwingine dhidi ya mwombaji au mshiriki katika 
Mazingira ya Majaribio ya Teknolojia ya Fedha 
yaliyodhibitiwa. 

  
Malalamiko ya 
wateja 
 

 20.- Malalamiko ya wateja yanayotokanayo na awamu 
ya majaribio yatashughulikiwa kwa mujibu wa sheria 
zinazomlinda mlaji. 
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Ufuatiliaji   21. Benki -  
 (a) itafuatilia utekelezaji wa washiriki katika Majaribio 

ya Teknolojia ya Fedha Yaliyodhibitiwa; na 
 (b) itafanya kaguzi za maeneo kwa madhumuni ya 

ufuatiliaji na uhakiki. 
  
Mamlaka ya 
jumla ya Benki 

 22. Benki inaweza, kwa vigezo na masharti kama 
yatakayoainsihwa, kadri itakavyoona inafaa kumuondolea 
wajibu wa kutekeleza masharti ya vifungu vya Kanuni hizi. 

  
Adhabu za 
kiutawala 

 23.-(1) Mshiriki atakayevunja masharti yoyote chini ya 
Kanuni hizi anatenda kosa. 

  (2) Benki inaweza kwa kuzingatia masharti ya kanuni 
ndogo ya (1), baada ya kujiridhisha kuhusiana na ukiukwaji wa 
Kanuni hizi uliofanywa na mshiriki, kutoa amri zifuatazo: 

 (a) onyo; au 
 (b) kumsimamisha kushiriki katika mazingira ya 

Majaribio ya Teknolojia ya Fedha Yaliyodhibitiwa 
kwa kipindi cha mwaka mmoja kutokea 
tareheukiukwaji huo 
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_________ 

JEDWALI  
____________ 

 
(Limetengenezwa chini ya kanuni ya 5(2) na (3)) 

 
Sehemu A 

 
FOMU YA MAOMBI 

 
Maelezo ya Mwombaji 

Taarifa Maelezo 
Jina la mwombaji (kampuni)   
Namba ya Usajili wa kampuni  
Tovuti (kama ipo)  
Jina la mtu wa mawasiliano  
Barua pepe  
Namba ya simu  
Sanduku la Posta  
Anuani ya eneo la ofisi   

 
Maelezo ya Wanahisa 

 
N.A Jina Utaifa Nambari za Simu 

& Barua pepe 
Kazi Asilimia ya 

hisa 

      

      

 
Maelezo ya Wakurugenzi 

 
N.A Jina Utaifa Cheo Kiwango cha elimu 
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Maelezo ya suluhisho la fedha linalopendekezwa 

1. Eleza asili na ukubwa wa uendeshaji wa 
shughuli zako 

Tafadhali ufafanuzi usizidi maneno 
100 na endapo kuna taarifa za 
ziada zinaweza kuambatishwa kama 
nyongeza 

2. Eleza kwa ufupi suluhisho la fedha 
linalopendekezwa 

Tafadhali ufafanuzi usizidi maneno 
100 na endapo kuna taarifa za 
ziada zinaweza kuambatishwa kama 
nyongeza 

3. Onesha kwa ufupi chanzo cha fedha ili 
kuwezesha majaribio na upelekaji wa suluhisho 
la fedha linalopendekezwa sokoni. 

Tafadhali ufafanuzi usizidi maneno 
100 na endapo kuna taarifa za 
ziada zinaweza kuambatishwa kama 
nyongeza 

4. Eleza kwa ufupi muda wa majaribio na utumiaji 
wa suluhisho la fedha unaopendekezwa. 

Tafadhali ufafanuzi usizidi maneno 
50 na endapo kuna taarifa za ziada 
zinaweza kuambatishwa kama 
nyongeza. 

5. Eleza kwa ufupi teknolojia za msingi na 
miundombinu ya suluhisho la fedha 
inayopendekezwa sokoni. 

Tafadhali ufafanuzi usizidi maneno 
200 na endapo kuna taarifa za 
ziada zinaweza kuambatishwa kama 
nyongeza 

6. Eleza kwa ufupi mahitaji ya fedha na rasilimali 
watu kwa ajili ya majaribio na usambazaji wa 
suluhisho la fedha linalopendekezwa sokoni.  

"" 

7. Toa maelezo ya kina ya tatizo la kutatuliwa 
katika mfumo wa fedha na jinsi suluhisho la 
fedha linalopendekezwa litakavyotatua tatizo na 
kutoa manufaa kwa watumiaji na/au sekta ya 
fedha. 

"" 

8. Elezea na ambatisha mpango wa biashara 
ukijumuisha namna ya kutumia suluhisho la 
fedha kwa kiwango kikubwa baada ya 
kuondoka kwenye mazingira ya majaribio ya 
teknolojia ya fedha yaliyodhibitiwa. 

"" 

9. Eleza mkakati wako wa kuondoka katika 
mazingira ya majaribio endapo utaondolewa 
wakati wowote au utafaulu kuingia katika soko 
halisi baada ya majaribio. 

"" 

10. Ainisha matakwa ya kisheria au ya kiusimamizi 
ambayo yanakwamisha utekelezaji wa 
teknolojia ya huduma ya fedha 
inayopendekezwa na marekebisho ya 
kiusimamizi yanayohitajika ili kufanya 
majaribio. 

"" 

11. Eleza kwa ufupi mazingira ya majaribio 
yanayopendekezwa na jinsi jaribio 
litakavyofanyika 

"" 

12. Eleza matokeo muhimu yanayokusudiwa katika 
jaribio. 

"" 

13. Ainisha vihatarishi ikijumuisha udanganyifu, "" 
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utakatishaji fedha, ufadhili wa ugaidi na silaha 
za maangamizi na kutokua thabiti kwa sekta ya 
fedha na hatua za kudhibiti vihatarishi hivyo. 

  

Tamko la Wanahisa 
 

Mimi, niliyetia saini hapa chini, natamka kwamba: 
a) maelezo niliyoyaainisha humu ni ya kweli na sahihi kwa kadiri ya ufahamu na imani yangu; 
b) sijawahi kufilisiwa au kutiwa hatiani kwa ulaghai au kukosa uaminifu; 
Jina: Jina: 
Saini: Saini: 
Cheo: Cheo: 
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MBELE YANGU: 
 

Jina: ……………………………………………………   
Saini: ………………………………………………… .. 
Tarehe:…………………………………………………   
Anuani:…………………………………………………  
Sifa: ……………………………………………………  
 
 

Sehemu “B” 
 

Mfano wa Barua  
 [Anuani ya mwombaji] 

                                                                                                                  [Tarehe] 
  
Gavana, 
Benki Kuu ya Tanzania, 
Barabara ya Jakaya Kikwete,   
SLP 2303, 
40184 Dodoma Tanzania. 
Barua pepe: botcommunications@bot.go.tz 
                  : info@bot.go.tz 
 
Ndugu […………………], 
 
RE: [Maelezo ya kukusudia kushiriki katika Mazingira ya Majaribio chini ya Benki ya 
Tanzania] 
 
[Toa maelezo mafupi ya Kampuni na huduma ya fedha inayopendekezwa.] 
 
[Toa taarifa nyingine muhimu kama vile viambatisho na namba za mawasiliano] 
 
Wako mtiifu, 
 
[Saini] 
[Jina 
[Nafasi] 
[Kampuni] 
 
 
 
 
Dodoma,                             MWIGULU LAMECK NCHEMBA MADELU 
     21 Juni, 2024                               Waziri wa Fedha 

 


